DIỄN ĐÀN LỚP KẾ TOÁN 02
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thư của lớp trưởng

Go down

Thư của lớp trưởng  Empty Thư của lớp trưởng

Bài gửi by Admin Wed Sep 25, 2013 10:07 am

Chào toàn thể các bạn KT2.
Trước tiên thay mặt ban cán sự lớp tôi xin chân thành cảm ơn những đóng góp ý kiến, những chia sẻ, những sự quan tâm của tòan thể các bạn về vấn đề đóng góp xây dựng để cùng nhau phát triển. Chúng tôi sẽ ghi nhận và cố gắng khắc phục những mặt còn hạn chế, sẽ cố gắng vì một tập thể KT2 đòan kết vững mạnh, đem lại những niềm vui,kỷ niệm đẹp trong suốt quá trình học tập.
Thực ra thì tôi cũng không hề muốn các bạn phải bận tâm nhiều về vấn đề này vì các bạn còn phải lo lắng cho nhiều việc trong cuộc sống, học tập. Và bản thân tôi cũng không hề muốn trả lời bất cứ tin nhắn, thư từ, ý kiến nào mà không biết tên của người đó. Nhưng vì tập thể lớp tôi đăng lên để xin ý kiến đóng góp của các bạn để có thể giải thích đầy đủ cho tòan thể các bạn biết và hiểu, tránh sự hoang mang chia rẽ.
Thứ nhất: về cơ cấu tổ chức, phương thức họat động.
- Trên tinh thần đượ sự ủng hộ giúp đỡ của các bạn. Trước khi nhận trách nhiệm bản thân tôi đã suy nghĩ về năng lực, định hướng xây dựng của tập thể KT2. Tôi cũng đã nhận định đánh giá tất cả những khó khăn vướng mắc sẽ xảy ra của một tập thể. Do đó tôi giao cho Vân phụ trách công tác học tập của lớp vì là người rất nhiệt tình, trách nhiệm cao và năng nổ họat động vì tập thể nhưng đôi lúc còn nóng tính. Giao cho Thảo giữ quỹ lớp vì Thảo trầm tính, cẩn thận, có tố chất và tinh thần trách nhiệm. cũng là vì Thảo ít khi tham gia vui chơi nên Quỹ lớp sẽ đảm bảo "sạch". Chúng tôi họat động vì một tập thể chứ không vì bất kỳ cá nhân nào cả. Phấn đấu xây dựng môi trường học tập tốt nhất cho tập thể lớp, tạo được ấn tượng đẹp đối với nhà trường và khoa tại chức.
- Trong định hướng và phương thức hoạt động với phương châm "chúng ta chỉ sinh ra một lần, có một cuộ đòi để sống, hãy giúp đỡ mọi người nếu có thể". chúng tôi luôn đề cao tinh thần trách nhiệm vì tập thể KT2, phấn đấu vì một mục tiêu chung. Ngay sau khi đảm nhận trách nhiệm tôi đã đề nghị các bạn cung cấp số điện thoại để đảm bảo các thông tin quá trình học được kịp thời và chu đáo. Kể cả như môn KTNVNT khi tôi đi công tác, cũng đã giao lại cho Vân tổng hợp danh sách và thông báo bằng điện thoại, email cho các bạn không đi học sẽ vào nhóm 10 (do lúc đó khoa thông báo quá muộn hoặc có bạn tôi chưa biết số điện thoại nên chưa kịp thời thông báo cho các bạn – rất mong các bạn thông cảm).
Thứ hai: Tình hình đóng thu chi quỹ lớp và nguồn thông tin:
- Thưa các bạn, ở bất kỳ một tổ chức nào thì cũng cần phải có quỹ. nó chính là nhân là chất nguyên sinh để nuôi dưỡng một tổ chức hoạt động có hiệu quả. Nó có mục đích rõ ràng không nằm ngoài mục đích phục vụ cho học tập do đó tôi đã yêu cầu các bạn đóng quỹ lớp đầy đủ. Trong mỗi con người chúng ta cũng đều phải trải qua những giai đoạn sinh trưởng và phát triển, để đón nhận những ngày mai đang ở phía trước, và tất cả những gì chúng ta đã đi qua thì tất cả đều mong muốn để lại những ấn tượng, kỉ niệm đẹp, có những niềm vui, nỗi buồn. Do đó ở mọi thời điểm chúng ta phải tận dụng hết khoảng thời gian quý báu để làm những việc có ý nghĩa xác thực, kịp thời (Về vấn đề Môn KTVM bạn Thảo đã bỏ tiền túi ra. Điều này tôi hoàn toàn xin lỗi vì đã quên và sẽ trích quỹ lớp hoàn trả cho Bạn Thảo). Chúng ta tuy ở nhiều miền quê khác nhau, nhiều lĩnh vực công việc và lứa tuổi khác nhau những đều chung một ý chí trau dồi kiến thức để hoàn thiện mình, được ngồi chung một lớp, được học chung một mái trường. Tuy thời gian chúng ta gặp gỡ chỉ sau những giờ làm việc căng thẳng nhưng không vì thế mà chúng ta không đem lại cho nhau những niềm vui, những kỷ niệm đẹp. Những buổi cafe tán dóc, những buổi sinh nhật đầm ấm, những cuộc vui chơi đã tạo nên sự gắn kết chặt chẽ trên tinh thần cùng nhau tạo nên niềm vui.
- Chúng tôi thu chi quỹ lớp đều công khai cả, có lẽ bạn cũng là người dự buổi họp lớp cuối buổi hôm rồi đúng không? Vậy bạn cũng đã được nghe tôi thông báo thu chi quỹ lớp rồi. Nếu bạn còn thắc mắc điều gì tôi sẵn lòng giải đáp cho bạn về thu chi quỹ lớp. Chung tôi thu quỹ đâu phải một lần, khi mua sách đã có 60 người nộp quỹ và tôi cũng đã thông báo các bạn tiếp tục đóng quỹ để mua đợt 2, kết quả có 10 bạn đóng thêm và tôi mua thêm sách. Tiếp đó tôi tiếp tục vận động các bạn đóng quỹ lớp, nhưng không thấy bạn nào đóng thêm. Bạn biết không, vì các bạn, vì một tổ chức tôi mới họp lớp và thông báo thu những bạn còn lại, và tôi rất muốn được sự đồng tình của các bạn.
- Về nguồn thông tin: Trước khi mỗi chúng ta đưa ra ý kiến, yêu cầu gì thì cũng đều phải tìm hiểu nguyên nhân và nguồn thông tin được xác thực. Bạn nghĩ chúng tôi đã sử dụng quỹ lớp sai mục đích, bạn có cho tôi được con số cụ thể không? Từ trước tới giờ tôi tổ chức bao nhiêu cuộc hội họp rồi bạn biết không? và liệu với số quỹ như vậy có đủ không? Trong khi tôi đã công khai Quỹ trước lớp. Tôi không hề trách bạn, mà cũng chẳng biết bạn là ai mà trách. Và tôi cũng cám ơn bạn, vì bạn đã nói ra những suy nghĩ của mình. Để tôi biết được mình cần phải làm gì để tập thể KT2 được hoàn thiện hơn nữa. Nhưng tôi cũng xin lưu ý với bạn rằng, ở đây là một tập thể lớp, nên đóng góp tất cả những ý kiến mang tính chất xây dựng cao. và cũng nên để tên mình để tôi biết tôi đang trả lời cho ai? Bạn là người ngay thẳng thì tại sao bạn lại phải sợ mọi người biết mình? đâu có phải tổ chức, cơ quan xã hội có những nơi quy định chế tài nào đâu mà bạn phải sợ? Tôi hiểu những gì bạn suy nghĩ, hiểu những gì bạn muốn đề cập, và hiểu con người bạn. Trong xã hội có rất nhiều những điều phức tạp, và chính những điều phức tạp tạo nên xã hội. Khi một cá thể ở ngoài tổ chức, thì điều đầu tiên là không thích tổ chức đó, nhưng lại rất tò mò về tổ chức đó. và phải chăng bạn cũng vậy?
Nhưng bạn yên tâm, với tập thể lớp KT2 luôn là những con nguời đoàn kết, thân thiện không bao giờ làm những điều gì trái với lương tâm mình. Do vậy mình rất mong các bạn cùng hòa nhập với lớp nhé! cũng chỉ còn thời gian ngắn nữa thôi các bạn ah!
Trên lớp tôi không có nhiều thời gian được tâm sự trò chuyện cùng các bạn, và hôm nay cũng được chia sẻ những điều mình suy nghĩ để được cùng sự đồng tình của các bạn, được cùng nhau phát triển không những trong công tác học tập mà còn các lĩnh vực ngoài xã hội. Cuối cùng xin cám ơn bạn và toàn thể các bạn đã đóng góp ý kiến giúp cho ban cán sự lớp hoạt động được tốt hơn đồng thời giúp cho tập thể lớp chúng ta hiểu nhau hơn. Xin chúc toàn thể càc bạn và gia đình mạnh khoẻ hạnh phúc. Chúc tập thể KT2 đoàn kết và có được những kết quả cao nhất. Xin cám ơn các bạn!

Admin
Admin

https://ltdhk8kt2.forumvi.com